tutar shafi

EAS (Lantarki Labari na Lantarki), wanda kuma aka sani da tsarin rigakafin satar kayayyaki na lantarki, yana ɗaya daga cikin matakan tsaro na kayayyaki da ake amfani da su sosai a cikin manyan masana'antar dillalai.An gabatar da EAS a Amurka a tsakiyar shekarun 1960, wanda aka fara amfani da shi a cikin masana'antar tufafi, ya fadada fiye da kasashe da yankuna 80 a duniya, da aikace-aikace zuwa manyan kantuna, manyan kantunan, masana'antun littattafai, musamman a manyan manyan kantunan (wato ajiya). ) aikace-aikace.Tsarin EAS ya ƙunshi sassa uku: Sensor, Deactivator, Label na Lantarki da Tag.Lambobin lantarki sun kasu kashi uku masu laushi da masu wuya, alamu masu laushi suna da ƙananan farashi, kai tsaye a haɗe zuwa ƙarin kayan "masu wuya", ba za a iya sake amfani da lakabi mai laushi ba;Takamaimai masu wuya suna da tsadar lokaci ɗaya, amma ana iya sake amfani da su.Dole ne a samar da alamomi masu wuya tare da tarkon ƙusa na musamman don abubuwa masu laushi, masu shiga.Dikodi galibi na'urori ne marasa lambar sadarwa tare da takamaiman tsayin yanke hukunci.Lokacin da mai karɓar kuɗi ya yi rajista ko jaka, za a iya ƙaddamar da alamar lantarki ba tare da tuntuɓar yanki na lalatawa ba.Hakanan akwai kayan aiki waɗanda ke haɗa na'urar tantancewa da na'urar daukar hotan takardu ta Laser tare don kammala tattara kaya da yanke hukunci lokaci ɗaya don sauƙaƙe aikin mai karɓar kuɗi.Wannan hanya dole ne ta yi aiki tare da mai ba da lambar lambar Laser don kawar da tsoma bakin juna tsakanin su biyu da inganta yanayin yanke hukunci.Ana kwashe kayan da ba a tantance su ba daga gidan kasuwa, kuma ƙararrawar bayan na'urar ganowa (mafi yawa kofa) za ta kunna ƙararrawar, don tunatar da mai kuɗi, abokan ciniki da jami'an tsaro na kantin sayar da su cikin lokaci.
Dangane da cewa tsarin EAS yana gano mai ɗaukar siginar, akwai tsarin daban-daban shida ko bakwai tare da ka'idoji daban-daban.Saboda halaye daban-daban na mai ɗaukar siginar ganowa, aikin tsarin shima ya bambanta sosai.Ya zuwa yanzu, tsarin EAS shida da suka fito sune tsarin igiyoyin lantarki na lantarki, tsarin microwave, tsarin mitar rediyo / rediyo, tsarin rarraba mitar, tsarin hankali na ƙararrawa, da tsarin maganadisu na murya.Wutar lantarki, microwave, tsarin rediyo / RF sun bayyana a baya, amma iyakance ta hanyar ƙa'idarsu, babu wani babban ci gaba a cikin aiki.Misali, tsarin injin microwave ko da yake fitowar kariya mai fa'ida, dacewa da sassaucin shigarwa (misali boye a ƙarƙashin kafet ko rataye a kan rufi), amma mai rauni ga ruwa kamar garkuwar ɗan adam, a hankali ya janye daga kasuwar EAS.Tsarin raba mitar shine kawai lakabi mai wuyar gaske, galibi ana amfani dashi don kariyar tufafi, ba za a iya amfani da shi don babban kanti ba;tun da ƙararrawa na hankali tsarin da aka yafi amfani ga masu daraja irin su premium fashion, fata, Jawo gashi, da dai sauransu.;Na'urar maganadisu ta murya babban ci gaba ne a fasahar hana sata ta lantarki, ta inganta tsarin satar lantarki ga 'yan kasuwa da yawa tun lokacin da aka kaddamar da shi a shekarar 1989.
Alamomin kimanta aikin na tsarin EAS sun haɗa da ƙimar gano tsarin, rahoton ƙarya na tsarin, ikon tsoma bakin mahalli, digiri na garkuwar ƙarfe, faɗin kariya, nau'in kayan kariya, aiki / girman alamun anti-sata, kayan aikin demagnetization, da sauransu.

(1) Yawan gwaji:
Adadin ganowa yana nufin adadin ƙararrawa lokacin da adadin naúrar ingantattun takalmi ta wuce ta wurare daban-daban a yankin ganowa a wurare daban-daban.
Saboda daidaitawar wasu tsarin, ra'ayin ƙimar ganowa yakamata ya dogara ne akan matsakaicin ƙimar ganowa a duk kwatance.Dangane da ka'idodin ka'idoji guda uku da aka fi amfani da su a kasuwa, ƙimar ganowa na tsarin maganadisu acoustic shine mafi girma, gabaɗaya ya wuce 95%;Tsarin rediyo / RF yana tsakanin 60-80%, kuma igiyoyin lantarki gabaɗaya suna tsakanin 50 da 70%.Tsarin da ke da ƙarancin ganowa yana yiwuwa ya sami raguwar ɗigogi lokacin da aka fitar da kayayyaki, don haka ƙimar ganowa yana ɗaya daga cikin manyan alamun aiki don kimanta ingancin tsarin hana sata.

(2) Kuskuren tsarin:
Ƙararrawar tsarin karya tana nufin ƙararrawa wanda lakabin da ba sata ya jawo tsarin.Idan abin da ba a lakafta shi ba ya kunna ƙararrawa, zai kawo wa ma'aikata wahala don yin hukunci da sarrafa shi, har ma ya haifar da rikici tsakanin abokan ciniki da mall.Saboda ƙayyadaddun ƙa'idodin, tsarin EAS na yau da kullum na yau da kullum ba zai iya cire ƙararrawar ƙarya gaba ɗaya ba, amma za a sami bambance-bambance a cikin aikin, maɓalli don zaɓar tsarin shine ganin ƙimar ƙararrawa ta ƙarya.

(3) Iya yin tsayayya da tsangwama na muhalli
Lokacin da kayan aiki suka damu (musamman ta hanyar samar da wutar lantarki da hayaniyar da ke kewaye), tsarin yana aika siginar ƙararrawa lokacin da babu wanda ya wuce ko babu wani abin ƙararrawa da ya tashi ya wuce, wani abu da ake kira rahoton karya ko ƙararrawa kai.
Rediyo / RF tsarin yana da wuyar shiga tsakani na yanayi, sau da yawa raira waƙa, don haka wasu tsarin shigar da na'urorin infrared, daidai da ƙara wutar lantarki, kawai lokacin da ma'aikata ta hanyar tsarin, toshe infrared, tsarin ya fara aiki, babu wanda ya wuce. , tsarin yana cikin yanayin jiran aiki.Ko da yake wannan yana warware ikirari lokacin da babu wanda ya wuce, amma har yanzu ba zai iya magance yanayin ikirari ba lokacin da wani ya wuce.
Tsarin igiyoyin lantarki kuma yana da rauni ga tsangwama na muhalli, musamman ma kafofin watsa labarai na maganadisu da tsangwama na samar da wutar lantarki, yana shafar aikin tsarin.
The acoustic Magnetic tsarin rungumi dabi'ar musamman resonance nesa nesa da kuma yin aiki tare da fasaha fasaha, tsarin da ake sarrafa ta microcomputer da software don gane da na yanayi amo ta atomatik, don haka zai iya daidaita da yanayi da kuma da kyau anti-muhalli iya tsangwama.

(4) Matsayin garkuwar ƙarfe
Kayayyaki da yawa a manyan kantuna da manyan kantuna suna ɗaukar kayan ƙarfe, kamar abinci, sigari, kayan kwalliya, magunguna da sauransu, da nasu kayan ƙarfe, kamar batura, farantin CD/VCD, kayan gyaran gashi, kayan aikin masarufi, da sauransu;da motocin sayayya da kwandunan siyayya da manyan kantuna ke samarwa.Tasirin abubuwan da ke ɗauke da ƙarfe akan tsarin EAS galibi shine tasirin garkuwar alamar shigar da shi, ta yadda na'urar gano tsarin ba zata iya gano tasirin tasirin tasirin ba ko kuma an rage hankalin ganowa sosai, wanda hakan ke haifar da tsarin baya. ba da ƙararrawa.
Mafi tasirin garkuwar ƙarfe shine tsarin rediyo / RF RF, wanda zai iya zama ɗayan manyan iyakoki na aikin rediyo / RF a ainihin amfani.Na'urar wutar lantarki kuma za ta yi tasiri da abubuwan ƙarfe.Lokacin da babban ƙarfe ya shiga wurin ganowa na tsarin igiyoyin lantarki na lantarki, tsarin zai bayyana "tsayawa" sabon abu.Lokacin da keken siyayyar ƙarfe da kwandon sayayya suka wuce, ko da kayan da ke cikinsa za su sami ingantattun alamomi, ba za su yi ƙararrawa ba saboda garkuwar.Baya ga samfuran ƙarfe mai tsafta kamar tukunyar ƙarfe, tsarin maganadisu na sauti zai shafi, da sauran abubuwan ƙarfe / foil ɗin ƙarfe, keken siyayya na ƙarfe / kwandon sayayya da sauran abubuwan gama gari na iya aiki akai-akai.

(5) Faɗin kariya
Kasuwancin siyayya suna buƙatar la'akari da nisa na kariya na tsarin hana sata, don kada a guje wa nisa tsakanin tallafi akan itacen wuta, yana shafar abokan ciniki a ciki da waje.Bayan haka, manyan kantunan kasuwa duk suna son samun ƙarin faffadan kofofin shiga da fita.

(6) Kariyar nau'ikan kayayyaki
Gabaɗaya ana iya raba kayayyaki a babban kanti gida biyu.Irin nau'in nau'in kayan ''laushi'', kamar su tufafi, takalma da huluna, kayan sakawa, irin wannan gabaɗaya ta amfani da kariyar lakabi mai ƙarfi, ana iya sake amfani da su;Wani nau'in shine kayan "masu wuya", irin su kayan shafawa, abinci, shamfu, da dai sauransu, ta amfani da kariya mai laushi, antimagnetization a cikin mai karbar kuɗi, amfani da gabaɗaya.
Don tambari mai wuya, ƙa'idodi daban-daban na tsarin hana sata suna kare nau'ikan kayayyaki iri ɗaya.Amma don alamun laushi, sun bambanta sosai saboda tasiri daban-daban daga karafa.

(7) Ayyukan da ake yi na rigakafin sata
Alamar hana sata wani muhimmin bangare ne na dukkan tsarin hana sata na lantarki.Ayyukan lakabin anti-sata yana rinjayar aikin gabaɗayan tsarin sata.Wasu alamun suna da saukin kamuwa da danshi;wasu ba su tanƙwara;wasu suna iya ɓoye cikin sauƙi a cikin akwatunan kayayyaki;wasu zasu rufe umarni masu amfani akan abu, da sauransu.

(8) Demagnetic kayan aiki
Amincewa da sauƙi na kayan aikin demagtization suma mahimman abubuwa ne a cikin zaɓin tsarin hana sata.A halin yanzu, ƙarin na'urori masu haɓakawa na haɓaka ba su da lamba, wanda ke samar da wani takamaiman yanki na demagmagnetization.Lokacin da ingantacciyar tambarin ta wuce, ana kammala aikin demagnetization na lakabin nan take ba tare da tuntuɓar demagmagnetization ba, wanda ke sauƙaƙe sauƙin aikin mai karɓar kuɗi kuma yana haɓaka saurin mai karɓar kuɗi.
Ana amfani da tsarin EAS akai-akai tare da wasu tsarin hana sata, gama gari tare da saka idanu na CCTV (CCTV) da saka idanu na masu kuɗi (POS/EM).An tsara tsarin sa ido na masu karbar kuɗi don masu karɓar kuɗi don tuntuɓar kuɗi masu yawa a kowace rana kuma yana da wuyar yin sata.Yana amfani da fasaha na overlapping the cashier interface interface da CCTV lura da allo don tabbatar da cewa mall mall ya san ainihin halin da ake ciki na tsabar kudi.
EAS na gaba zai fi mayar da hankali kan abubuwa biyu: Shirin Label na Tushen Burge (Source Tagging) da ɗayan shine Fasaha Gane mara waya (Smart ID).Saboda balagaggen fasahar sa da abubuwan farashi suna tasiri ga Smart ID, masu amfani ba za su yi amfani da shi kai tsaye da sauri ba.
Tsarin lakabin tushen haƙiƙanin sakamakon kasuwanci ne da ba makawa don rage farashi, haɓaka gudanarwa da haɓaka fa'idodi.Mafi wahalar amfani da tsarin EAS shine alamar lantarki akan nau'ikan abubuwa daban-daban, yana ƙara wahalar gudanarwa.Mafi kyawun maganin wannan matsala kuma shine mafita ta ƙarshe ita ce canja wurin aikin lakabi ga wanda ya kera samfurin, da sanya alamar hana sata a cikin samfur ko marufi a cikin tsarin samar da samfur.Alamar tushe shine ainihin sakamakon haɗin gwiwa tsakanin masu siyarwa, masana'anta, da masu kera tsarin hana sata.Alamar tushe tana haɓaka haɓakar kayan kasuwa, yana kawo ƙarin dacewa ga abokan ciniki.Bugu da ƙari, sanya lakabin kuma ya fi ɓoye, rage yiwuwar lalacewa, da kuma inganta aikin rigakafin sata.


Lokacin aikawa: Juni-29-2021